Ngoại khóa “Trường học chung tay tiết kiệm điện”
Ngày 10-10, Điện lực Hạ Long phối hợp với Phòng GD- ĐT thành phố và Trường Tiểu học Minh Hà tổ chức chương trình ngoại khóa "Trường học chung tay tiết kiệm điện" năm 2019.
Thông qua các phần thi: chào hỏi, vẽ tranh, tiểu phẩm và hùng biện, các đội chơi đã khéo léo lồng ghép, giới thiệu về cách sử dụng thiết bị điện trong gia đình, nhà trường một cách an toàn, tiết kiệm và hiệu quả. Chương trình ngoại khóa nhằm tuyên truyền đến các em học sinh vai trò, ý nghĩa của việc tiết kiệm điện, từ đó giúp các em hình thành thói quen tốt, đồng thời trở thành những tuyên truyền viên tích cực tại gia đình, cộng đồng trong hưởng ứng chương trình Chung tay tiết kiệm điện.
Đỗ Hương
Tin tức khác
- Sinh hoạt hè và dạy tiếng Dao cho trẻ em dịp hè 2024
- THÔNG BÁO Dự kiến chương trình Lịch công tác tuần của Thường trực UBND xã (Từ ngày 15/7/2024 đến 21/7/2024)
- CHỦ ĐỘNG PHÒNG NGỪA BỆNH BẠCH HẦU
- V/v thông tin tuyển dụng lao động tại Sàn giao dịch việc làm định kỳ ngày 04/7/2024
- THÔNG BÁO Dự kiến chương trình Lịch công tác tuần của Thường trực UBND xã (Từ ngày 24/6/2024 đến 30/6/2024)